Melco Resorts & Entertainment Ltd. engages in the management and development of casino gaming and entertainment resort facilities. The company employs 22,961 full-time employees The company went IPO on 2011-12-07. The firm is engaged in the operation of casinos in Macau and Philippines. The firm operates three casinos based in Macau, namely, City of Dreams, Altira Macau and Studio City. In addition, the Company is engaged in the operation of hotels in Macau and Manila.
Số liệu tài chính tính bằng triệu USD. Năm tài chính là tháng Hai - Tháng Một.
Breakdown
TTM
03/31/2026
12/31/2025
09/30/2025
06/30/2025
03/31/2025
Doanh thu
5,297
1,366
1,293
1,309
1,328
1,232
Tăng trưởng doanh thu (YoY)
11%
11%
9%
11%
15%
11%
Chi phí doanh thu
3,307
853
826
800
826
773
Lợi nhuận gộp
1,990
513
466
508
501
459
Bán hàng, Tổng hành chính và Quản lý
766
182
177
174
232
171
Nghiên cứu và Phát triển
5
1
1
0
1
3
Chi phí hoạt động
1,356
334
320
324
377
314
Thu nhập (chi phí) phi hoạt động khác
-1
1
-2
0
0
-1
Lợi nhuận trước thuế
193
78
31
62
21
32
Chi phí thuế thu nhập
5
7
-14
0
11
4
Lợi nhuận ròng
229
76
60
74
17
32
Tăng trưởng Lợi nhuận ròng
282%
138%
-400%
174%
-19%
112.99%
Cổ phiếu đang lưu hành (có tính đến pha loãng)
1,180.39
1,180.39
1,184.96
1,184.13
1,186.35
1,252.94
Thay đổi Cổ phiếu (YoY)
-6%
-6%
-6%
-9%
-10%
-5%
EPS (Làm loãng)
0.19
0.06
0.05
0.06
0.01
0.02
Tăng trưởng EPS
321%
150%
-356%
216%
-28%
160%
Lưu thông tiền mặt tự do
--
--
--
--
--
--
Lợi nhuận ròng trên mỗi cổ phiếu
--
--
--
--
--
--
Lợi nhuận gộp
37.56%
37.55%
36.04%
38.8%
37.72%
37.25%
Lợi nhuận hoạt động
11.95%
13.03%
11.29%
14.05%
9.33%
11.68%
Lợi nhuận gộp
4.32%
5.56%
4.64%
5.65%
1.28%
2.59%
Tỷ suất lợi nhuận tiền mặt ròng
--
--
--
--
--
--
EBITDA
1,187
319
286
322
257
274
Tỷ suất lợi nhuận EBITDA
22.4%
23.35%
22.11%
24.59%
19.35%
22.24%
D&A cho EBITDA
554
141
140
138
133
130
EBIT
633
178
146
184
124
144
Tỷ suất lợi nhuận EBIT
11.95%
13.03%
11.29%
14.05%
9.33%
11.68%
Tỷ suất thuế hiệu quả
2.59%
8.97%
-45.16%
0%
52.38%
12.5%
Follow-Up Questions
¿Cuáles son los estados financieros clave de Melco Resorts & Entertainment Ltd?
Según el último estado financiero (Form-10K), Melco Resorts & Entertainment Ltd tiene un total de activos de $0, una ganancia neta thua lỗ de $0
¿Cuáles son los ratios financieros clave para MLCO?
El ratio corriente de Melco Resorts & Entertainment Ltd es 0, el margen neto es 0, las ventas por acción son $0.
¿Cómo se desglosan los ingresos de Melco Resorts & Entertainment Ltd por segmento o geografía?
Melco Resorts & Entertainment Ltd lĩnh vực doanh thu lớn nhất là City of Dreams, với doanh thu 2,736,775,000 trong báo cáo lợi nhuận gần đây. Về mặt địa lý, Macau là thị trường chính cho Melco Resorts & Entertainment Ltd, với doanh thu 4,429,209,000.
¿Es rentable Melco Resorts & Entertainment Ltd?
không có, según los últimos estados financieros, Melco Resorts & Entertainment Ltd tiene una ganancia neta thua lỗ de $0
¿Tiene Melco Resorts & Entertainment Ltd alguna deuda?
không có, Melco Resorts & Entertainment Ltd tiene una deuda de 0
¿Cuántas acciones en circulación tiene Melco Resorts & Entertainment Ltd?
Melco Resorts & Entertainment Ltd tiene un total de acciones en circulación de 0