Virbac SA engages in the manufacture and sale of veterinary medicines. The company is headquartered in Carros, Paca and currently employs 6,442 full-time employees. Its production centers are located in France, Australia, the United States, Mexico, Vietnam, Brazil and South Africa. Its development efforts focus mainly on formulating drugs designed to prevent or cure certain animal diseases. Its product portfolio encompasses pet medications such as pest control drugs, vaccines, antibiotics, anesthetics, anti-inflammatory drugs, mouth/dental care products, ophthalmologic and dermatological products intended for dogs, cats, horses, birds and rodents, as well as livestock medications including pest control drugs and antibiotics intended for cattle, sheep, pigs and poultry. The company also offers food and electronic identification chips for pets.
Số liệu tài chính tính bằng triệu USD. Năm tài chính là tháng Hai - Tháng Một.
Breakdown
TTM
12/31/2025
06/30/2025
12/31/2024
09/30/2024
06/30/2024
Doanh thu
1,464
726
738
694
339
702
Tăng trưởng doanh thu (YoY)
-16%
5%
5%
9%
--
15%
Chi phí doanh thu
--
--
241
237
--
222
Lợi nhuận gộp
--
--
496
456
--
480
Bán hàng, Tổng hành chính và Quản lý
--
--
210
206
--
195
Nghiên cứu và Phát triển
--
--
--
--
--
--
Chi phí hoạt động
--
--
364
376
--
331
Thu nhập (chi phí) phi hoạt động khác
-8
--
0
0
--
0
Lợi nhuận trước thuế
850
726
123
65
339
141
Chi phí thuế thu nhập
--
--
41
15
--
47
Lợi nhuận ròng
809
726
82
50
339
94
Tăng trưởng Lợi nhuận ròng
67%
1,352%
-13%
9%
--
25%
Cổ phiếu đang lưu hành (có tính đến pha loãng)
8.37
8.37
8.37
8.37
--
8.38
Thay đổi Cổ phiếu (YoY)
0%
0%
0%
-1%
--
-1%
EPS (Làm loãng)
96.58
86.75
9.83
6.04
--
11.29
Tăng trưởng EPS
67%
1,335%
-13%
10%
--
27%
Lưu thông tiền mặt tự do
96
123
-26
115
--
66
Lợi nhuận ròng trên mỗi cổ phiếu
--
--
--
--
--
--
Lợi nhuận gộp
--
--
67.2%
65.7%
--
68.37%
Lợi nhuận hoạt động
58.67%
100%
17.88%
11.38%
100%
21.22%
Lợi nhuận gộp
55.25%
100%
11.11%
7.2%
100%
13.39%
Tỷ suất lợi nhuận tiền mặt ròng
6.55%
16.94%
-3.52%
16.57%
--
9.4%
EBITDA
919
755
163
112
--
173
Tỷ suất lợi nhuận EBITDA
62.77%
103.99%
22.08%
16.13%
--
24.64%
D&A cho EBITDA
60
29
31
33
--
24
EBIT
859
726
132
79
339
149
Tỷ suất lợi nhuận EBIT
58.67%
100%
17.88%
11.38%
100%
21.22%
Tỷ suất thuế hiệu quả
--
--
33.33%
23.07%
--
33.33%
Follow-Up Questions
Báo cáo tài chính chính của Virbac SA là gì?
Theo báo cáo tài chính mới nhất (Form-10K), Virbac SA có tổng tài sản là $0, lợi nhuận ròng thua lỗ là $0
Tỷ lệ tài chính chính của VRBCF là gì?
Tỷ lệ thanh khoản của Virbac SA là 0, tỷ suất lợi nhuận ròng là 0, doanh thu trên mỗi cổ phiếu là $0.
Doanh thu của Virbac SA được phân bổ theo phân khúc hoặc khu vực địa lý như thế nào?
Virbac SA lĩnh vực doanh thu lớn nhất là Farm Animals - Other Ruminants, với doanh thu 208,100,000 trong báo cáo lợi nhuận gần đây. Về mặt địa lý, Europe (excluding France) là thị trường chính cho Virbac SA, với doanh thu 326,742,000.
Virbac SA có lợi nhuận không?
không có, theo báo cáo tài chính mới nhất, Virbac SA có lợi nhuận ròng thua lỗ là $0